LABARAN YANZU

6/Labari/ticker-posts

Bayan Shafe watanni arufe Gwamnatin Najeriya ta ce makarantu su fara shirye-shiryen buɗewa

Gwamnatin Najeriya ta buƙaci gwamnatocin jihohi da shugabannin makarantu masu zaman kansu da su zama cikin shiri domin buɗe makarantu a ƙasar.

Babban mai kula da tsare-tsare na kwamitin da shugaban ƙasar ya kafa don yaƙi da annobar korona Dakta Sani Aliyu, ya bayyana hakan yayin da kwamitin ke bayar da bayanai kan yanayin cutar a ƙasar.

Ya bayyana cewa makarantun firamare da sakandare da jami'o'i su zama cikin shiri domin akwai yiwuwar buɗe su nan ba da jimawa ba.

Kwamitin shugaban ƙasar ya ce gwamnatocin jihohi su fara tantacewa da tabbatar da duka makarantu a ko wane mataki sun bi ƙa'idojin da aka gindaya na yaƙi da cutar korona da kuma tabbatar da cewa sun samar da wani tsari a ƙasa, da za su iya sa ido ga shirye-shiryen buɗe makarantun.


SOURCE: Bbchausa

DAGA: BZGLOBALSERVICE.COM.NG

LATSANAN DOMIN SAMUN LABARAI TA WHATSAPP:
https://chat.whatsapp.com/KKAd5L0NolZ4F6yJqdblUO

SAYI  KWAKWKWARAR  DATAR MTN  MAI KYAU DA INGANCI ANAN DOMIN SIYA YANZU LATSA NAN↓↓↓
https://paystack.com/pay/mz-st-fdub

KARANTA WASU SABBIN LABARAI ANAN: 
https://www.bzglobalservice.com.ng/

KU BIYOMU A SHAFUKAN

@FACEBOOK: https://web.facebook.com/Bzglobalservice.com.ng/

@TWITTER: https://twitter.com/bzglobalsevice

KU AIKO MANA DA LABARI KO SHAWARWARI KO MAGANA DAMU KAITSAYE TA ADRESHIN EMAIL: bzglobalservicelabari@gmail.com

KU SAUKE MANHAJARMU TA ANDROID APPLICATION AWAYOYINKU NA HANNU KYAUTA DOMIN SAMUN LABARAI DA DUMI DUMI: https://www.appcreator24.com/app757657

Post a comment

0 Comments